• U19
  • 5 มิถุนายน 2562 17:41

แชมป์ทุกรุ่น "เจ้าสัวน้อย อัสสัมชัญ" พร้อมทีมใหญ่ทั่วประเทศ ตบเท้าเข้ารอบ แชมเปี้ยนชิพ ศึกบอลยูธลีก 2018-19

THAILAND Youth League information : การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ 2018-19

     ฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติปี 2018-2019 ก็ผ่านเข้ามาสู่รอบ แชมเปี้ยนชิพ หรือ 16 ทีมสุดท้าย ในรอบไฟนอล ที่จะแข่งกันในช่วงกลางปีนี้ ซึ่งในตอนนี้เราก็ได้แชมป์และรองแชมป์ในแต่ละโซน แต่ละรุ่นมากันแล้ว โดยทีมเต็ง "เจ้าสัวน้อย" อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด เจ้าของแชมป์เก่า ในรุ่น U13 U15 ฤดูกาลที่แล้ว ยังเป็นทีมที่แข็งแกร่งเช่นเดิม คว้าแชมป์โซนกรุงเทพและสมุทรปราการได้ ทั้ง 4 รุ่น ถือว่าเป็นที่เต็งอย่างแท้จริง


    ส่วนในโซนอื่นๆ ทีมใหญ่ๆ ก็แทบไม่หลุดโผ ทั้ง เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด จากโซนภาคตะวันตก, บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จากโซนตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง หรือ ชลบุรี เอฟซี จากโซนภาคตะวันออก ก็ตบเท้าเข้ารอบกันมาได้ และ อีกหนึ่งทีมเต็งของโซนภาคกลาง ก็คว้าแชมป์รอบลีกโซนได้เช่นกันคือ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ที่ทะลุเข้ารอบทั้ง รุ่น U-13 U-15 และ U-19 ซึ่งในปีนี้ไม่ได้ส่งรุ่น U17 เข้าร่วม

 

     ทำให้ในรอบสุดท้ายนี้ การแข่งขัน จะต้องดุเดือด และ สุดมันส์ ไม่แพ้ ฟุตบอล ลีก สูงสุดของบ้านเราเลยทีเดียว...


สรุปทีมเข้ารอบสุดท้าย รุ่น U-13

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
แชมป์ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
รองแชมป์ การท่าเรือ เอฟซี

โซนภาคเหนือ
แชมป์ เชียงใหม่ เอฟซี
รองแชมป์ สิงห์เชียงราย ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
แชมป์ หนองบัว พิชญ เอฟซี
รองแชมป์ กาฬสินธุ์ เอฟซี

โซนภาคตะวันออกเฉียงหนือตอนล่าง
แชมป์ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
รองแชมป์  สมาคมกีฬาแห่งจ.สุรินทร์

โซนภาคกลาง
แชมป์ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
รองแชมป์ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออก
แชมป์ พัทยา ยูไนเต็ด
รองแชมป์ ราชนาวี เอฟซี

โซนภาคตะวันตก
แชมป์ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
รองแชมป์ ราชบุรี มิตรผล เอฟซี

โซนภาคใต้
แชมป์ สมาคมกีฬาจังหวัดภูเก็ต 
รองแชมป์ สุราษฎร์ธานี ซิตี้

 

สรุปทีมเข้ารอบสุดท้าย รุ่น U-15

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
แชมป์ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
รองแชมป์ โปลิส เทโร เอฟซี

โซนภาคเหนือ
แชมป์ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
รองแชมป์ เชียงใหม่ เอฟซี

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
แชมป์ หนองบัว พิชญ เอฟซี
รองแชมป์ สมาคมกีฬาจังหวัดขอนแก่น

โซนภาคตะวันออกเฉียงหนือตอนล่าง
แชมป์ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
รองแชมป์  นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี

โซนภาคกลาง
แชมป์ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
รองแชมป์ นครสวรรค์ เอฟซี

โซนภาคตะวันออก
แชมป์ พัทยา ยูไนเต็ด
รองแชมป์ ชลบุรี เอฟซี

โซนภาคตะวันตก
แชมป์ สมุทรสาคร เอฟซี
รองแชมป์ สมุทรสงคราม เอฟซี

โซนภาตใต้
แชมป์ สมาคมกีฬาจังหวัดภูเก็ต
รองแชมป์  สมาคมกีฬาจังหวัดสงขลา


สรุปทีมเข้ารอบสุดท้าย รุ่น U-17

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
แชมป์ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
รองแชมป์ เอ็มเอ็ฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด

โซนภาคเหนือ
แชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุตรดิตถ์
รองแชมป์ สิงห์เชียงราย ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
แชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุดรธานี
รองแชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น

โซนภาคตะวันออกเฉียงหนือตอนล่าง
แชมป์ บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
รองแชมป์  สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ

โซนภาคกลาง
แชมป์ ชัยนาท ฮอนบิล
รองแชมป์ ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออก
แชมป์ บ้านบึง เอฟซี
รองแชมป์ ชลบุรี เอฟซี

โซนภาคตะวันตก
แชมป์ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
รองแชมป์ สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด

โซนภาตใต้
แชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกระบี่
รองแชมป์ สุราษฎ์ธานี ซิตี้


สรุปทีมเข้ารอบสุดท้าย รุ่น U-19

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
แชมป์ อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
รองแชมป์ มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต

โซนภาคเหนือ
แชมป์ เชียงราย ซิตี้ 
รองแชมป์ เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
แชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู
รองแชมป์ อุดรธานี เอฟซี

โซนภาคตะวันออกเฉียงหนือตอนล่าง
แชมป์ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
รองแชมป์  อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด

โซนภาคกลาง
แชมป์  อยุธยา ยูไนเต็ด 
รองแชมป์ บีจี ปทุม ยูไนเต็ด

โซนภาคตะวันออก
แชมป์ ชลบุรี เอฟซี
รองแชมป์ ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี

โซนภาคตะวันตก
แชมป์ เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
รองแชมป์ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี

โซนภาตใต้
แชมป์ กระบี่ เอฟซี
รองแชมป์ หาดใหญ่ ซิตี้