• U19
  • 5 มิถุนายน 2562 17:41

กระต่ายดุ "บีจี ปทุม" ถล่มแหลก ครองแชมป์กลุ่ม โซนภาคกลาง "ส.นนทบุรี" ยันอยู่ ฉลุยรอบสุดท้าย ตามแชมป์เก่า "เมืองทอง" ยูธลีก ยู 19

THAILAND Youth League information : การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ 2018-19

     นัดปิดท้าย ยู-19 ปี คว้าตั๋วสู่รอบชิงแชมป์ประเทศ.. ใน โซนภาคตะวันตก แชมป์เก่า "เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด" ยังไว้ลาย เปิดรัง ถล่มคู่แข่งเละ ส่วนไฮไลท์ ชิงตั๋วเข้ารอบอีกใบ เป็น  "สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี" ที่เปิดบ้าน เสมอ กับ "สมุทรสงคราม เอฟซี" เก็บแต้มสำคัญ เข้ารอบสุท้ายไปได้..

     และในโซนภาคกลาง กระต่ายแก้ว "บีจี ปทุม ยูไนเต็ด" ฟอร์มดุ ไล่ถล่มคู่แข่งไม่ไว้หน้า คว้าแชมป์กลุ่มไปครองได้สำเร็จ เข้ารอบไปพร้อมกับ "อยุธยา  ยูไนเต็ด

 

สรุปผลการแข่งขันในคู่อื่นๆ

รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ( U-19)

 

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
สมุทรปราการ เอฟซี 0 - 0 บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์
อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด 2 - 1 อาร์มี่ ยูไนเต็ด
บางกอก เอฟซี 2 - 3 ไทยฮอนด้า เอฟซี
เดฟโฟ เอฟซี 14 - 2 มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ
การท่าเรือ เอฟซี 7 - 0 มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต


โซนภาคเหนือ
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย 6 - 0 แพร่ ยูไนเต็ด
พิษณุโลก เอฟซี 2015 2 - 0 หมูป่า อะคาเดมี่
ลำพูน วอริเออร์ 4 - 1  สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุโขทัย
เชียงราย ซิตี้ 3 - 0 เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
สุโขทัย เอฟซี 9 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดตาก

 

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
สกลนคร เมืองไทย เอฟซี 3 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมหาสารคาม
อุดรธานี เอฟซี 3 - 2 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด 2 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเลย
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น 1 - 5 มหาสารคาม เอฟซี
ขอนแก่น เอฟซี 2 - 3 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู


โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
สุรินทร์ ซิตี้ 2 - 1 ยโสธร เอฟซี
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ 1 - 1 นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
สุริทร์ชูก้า โขงชีมูล เอฟซี 5 - 2 มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด 0 - 0 อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุรินทร์ 2 - 4 ศรีสะเกษ เอฟซี

 

โซนภาคกลาง
อยุธยา ยูไนเต็ด 5 - 0 โดม เอฟซี
อ่างทอง เอฟซี 2 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด 11 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี
นครสวรรค์ เอฟซี 2 - 0 มหาวิทยาลัยปทุมธานี
ชัยนาท ฮอร์นบิล 1 - 1 มหาวิทยาลัยรังสิต


โซนภาคตะวันออก
ราชนาวี 1 - 1 สระแก้ว เอฟซี
ชลบุรี เอฟซี 3 - 1 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
บ้านค่าย ยูไนเต็ด 1 - 1 ระยอง เอฟซี
กองเรือยุทธการ 1 - 4 ตราด เอฟซี
พัทยา ยูไนเต็ด 2 - 3 ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด


โซนภาคตะวันตก
สมุทรสาคร เอฟซี 2 - 0 หัวหิน ซิตี้
สุพรรณบุรี เอฟซี 2 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี 2 - 2 สมุทรสงคราม เอฟซี
สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด 0 - 11 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 8 - 0 นครปฐม ยูไนเต็ด

 

โซนภาคกลาง
อยุธยา ยูไนเต็ด 5 - 0 โดม เอฟซี
อ่างทอง เอฟซี 2 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด 11 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี
นครสวรรค์ เอฟซี 2 - 0 มหาวิทยาลัยปทุมธานี
ชัยนาท ฮอร์นบิล 1 - 1 มหาวิทยาลัยรังสิต


โซนภาคตะวันออก
ราชนาวี 1 - 1 สระแก้ว เอฟซี
ชลบุรี เอฟซี 3 - 1 ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
บ้านค่าย ยูไนเต็ด 1 - 1 ระยอง เอฟซี
กองเรือยุทธการ 1 - 4 ตราด เอฟซี
พัทยา ยูไนเต็ด 2 - 3 ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด


โซนภาคตะวันตก
สมุทรสาคร เอฟซี 2 - 0 หัวหิน ซิตี้
สุพรรณบุรี เอฟซี 2 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนนทบุรี 2 - 2 สมุทรสงคราม เอฟซี
สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด 0 - 11 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 8 - 0 นครปฐม ยูไนเต็ด

 

โซนภาคใต้
สุราษฎร์ธานี ซิตี้ 2 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดภูเก็ต
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพัทลุง 3 - 2 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครศรีธรรมราช
สุราษฎร์ธานี เอฟซี 3 - 0 ชุมพร เอฟซี
กระบี่ เอฟซี 2 - 1 หาดใหญ่ ซิตี้