• U17
  • 28 กรกฏาคม 2562 01:08

"ส.อุตรดิตถ์" เฉือนหวิว คว้าแชมป์โซนเหนือ "อัสสัมชัญ" ฟอร์มดุปิดแมตช์สุดท้าย ทะลุเข้ารอบ แชมเปี้ยนชิพ รุ่น U -17

THAILAND Youth League information : การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ 2018-19

     ชี้ชะตาเข้ารอบนัดสุดท้าย ยู-17 ไฮไลท์อยู่ที่ โซนภาคเหนือ เมื่อมีถึง 3 ทีมที่มีลุ้นในนัดสุดท้าย และก็เป็น สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุตรดิตถ์ กับ สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด ที่ไม่พลาด คว้าชัยชนะไปได้ทั้งคู่ จึงทำให้เข้ารอบ เป็นแชมป์กลุ่มและรองแชมป์ตามลำดับ

     ส่วนทางด้าน โซนภาคตะวันออกเฉียงหนือตอนล่าง ก็ได้ สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ อีกทีมที่ตาม บุรีรัมย์เข้ารอบไปในโซนนี้

     และอีกไฮไลท์ที่สำคัญคือ โซนภาคใต้ ที่ชิงตั๋วใบสุดท้ายระหว่าง สุราษฎร์ธานี ซิตี้ รองจ่าฝูงที่มี 41 แต้ม และ คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด อันดับ 3 ที่มี 40 แต้ม และเป็น สุราษฎร์ธานี ซิตี้ ที่ฟอร์มดุบุกไปชนะคู่แข่งได้ เข้าสู่รอบสุดท้ายไปอย่างสวยงาม

 

สรุปผลการแข่งขันในคู่อื่นๆ

รุ่นอายุไม่เกิน 17 ปี ( U-17)

 

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
ท่าเรือ FC 1 - 2 ศุลกากรยูไนเต็ด
แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี 2 - 1 เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
โปลิส เทโร เอฟซี 2 - 0 มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต
บีทียู ส.บุญมีฤทธิ์ 0 - 7 มหาวิทยาลัยนอร์ทกรุงเทพ
อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด 7 - 0  ลูกอีกสาน เอฟซี

 

โซนภาคเหนือ
เชียงใหม่ เอฟซี 2 - 2 พิษณุโลก เอฟซี 2015
สุโขทัย เอฟซี 0 - 3 น่าน เอฟซี
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแม่ฮ่องสอน 1 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดตาก
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุตรดิตถ์ 1 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่
สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด 7 - 1 แพร่ ยูไนเต็ด


โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู 1 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมหาสารคาม
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาฬสินธุ์ 3 - 2 เมืองเลย ยูไนเต็ด
หนองบัว พิชญ เอฟซี 3 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองคาย
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น 0 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด
ขอนแก่น เอฟซี 1 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุดรธานี


โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด 2 - 1 มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 5 - 0 นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด
ศรีสะเกษ เอฟซี 0 - 4 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดศรีสะเกษ
สุรินทร์ ซิตี้ 0 - 2 ยโสธร เอฟซี


โซนภาคกลาง
ชัยนาท ฮอร์นบิล  3 - 2 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครสวรรค์
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชัยนาท 2 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสิงห์บุรี
มหาวิทยาลัยปทุมธานี 0 - 4 ชัยนาท ยูไนเต็ด
อยุธยา เอฟซี 3 - 0 นครสวรรค์ เอฟซี
ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด 11 - 1 โคปูน วอริเออร์


โซนภาคตะวันออก
ราชนาวี 1 - 0 กองเรือยุทธการ
ชลบุรี เอฟซี 9 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปราจีนบุรี
บ้านค่าย ยูไนเต็ด 1 - 2 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี
พัทยา ยูไนเต็ด 1 - 2 พีทีที ระยอง


โซนภาคตะวันตก
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสมุทรสาคร 2 - 0 สมุทรสาคร เอฟซี
สุพรรณบุรี เอฟซี 3 - 2 หัวหิน ซิตี้
นครปฐม ยูไนเต็ด 3 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรี
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดราชบุรี 0 - 1 นนทบุรี เอฟซี
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 2 - 1 สพล.สมุทรสาคร ยูไนเต็ด


โซนภาคใต้
แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด 1 - 4 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดภูเก็ต
สุราษฎร์ธานี ซิตี้ 4 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครศรีธรรมราช
สุราษฎร์ธานี เอฟซี 6 - 1 ชุมพร เอฟซี
ตรัง เอฟซี 0 - 5 คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด