• U13
  • 11 พฤษภาคม 2562 21:37

ยูธลีก รุ่น 13 ปี ดุเดือดส่งท้าย "ส.ภูเก็ต ควงสุราษฎร์ฯ" ทะลุรอบ ชปช. "ทรู แบงค็อก" มาตามนัด ราชบุรียำใหญ่ ตามกิเลน เข้ารอบ..

THAILAND Youth League information : การแข่งขันฟุตบอลลีกเยาวชนแห่งชาติ 2018-19

ในนัดสุดท้ายของรุ่น U13 โซนภาคใต้ ยังลุ้นกันเข้ารอบถึง 3 ทีม ซึ่ง สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดภูเก็ต และ สุราษฎร์ธานี ซิตี้ รวมถึง หาดใหญ่ ซิตี้ ต่างก็เก็บชัยชนะได้หมด อันดับจึงไม่เปลี่ยนแปลง ส่งผลให้ ส.ภูเก็ต และสุราษฎร์ฯ เข้ารอบตามเป้า

ส่วนในโซนภาคกลาง ก็เป็นทรู แบงค็อก ที่กำชัย คว้ารองแชมป์โซน เข้ารอบตาม บีจี ปทุม ยูไนเต็ด แม้ สิงห์บุรี บางระจัน จะชนะ แต่ก็มีคะแนนตามไม่ทัน..
 

สรุปผลการแข่งขันในคู่อื่นๆ

รุ่นอายุไม่เกิน 13 ปี ( U-13)

 

โซนกรุงเทพและสมุทรปราการ
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด 0 - 5 ลูกอีกสาน เอฟซี
อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด 4 - 0 อาร์มี่ ยูไนเต็ด
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกรุงเทพมหานคร 1 - 1 แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
ไทยฮอนด้า เอฟซี 3 - 1 สมุทรปราการ เอฟซี
การท่าเรือ เอฟซี 6 - 0 เกษตรศาสตร์ เอฟซี

 

โซนภาคเหนือ
เชียงใหม่ เอฟซี 0 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่ 0 - 4 พิษณุโลก เอฟซี 2015
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดแม่ฮ่องสอน 0 - 0 แพร่ ยูไนเต็ด
เชียงราย ซิตี้ 2 - 1 ลำปาง เอฟซี
สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด 2 - 3 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพะเยา

 

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน
ขอนแก่น ยูไนเต็ด 3 - 0 ขอนแก่น เอฟซี
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมหาสารคาม 0 - 2 กาฬสินธุ์ เอฟซี (2)
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดมุกดาหาร 1 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเลย
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดขอนแก่น 0 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดร้อยเอ็ด
หนองบัว พิชญ เอฟซี 2 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดหนองบัวลำภู

 

โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
อุบลราชธานี เอฟซี 1 - 1 สุรินทร์ซูก้า โขงชีมูล เอฟซี
นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 1 - 2 ยโสธร เอฟซี
สุรินทร์ ซิตี้ 5 - 0 ศรีสะเกษ ยูไนเต็ด
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุรินทร์ 8 - 0 ศรีสะเกษ เอฟซี

 

โซนภาคกลาง
นครสวรรค์ เอฟซี 2 - 0 ชัยนาท ยูไนเต็ด
ชัยนาท ฮอร์นบิล 4 - 1 อยุธยา ยูไนเต็ด
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสระบุรี 0 - 3 สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดปทุมธานี 2 - 1 บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด 3 - 0 มหาวิทยาลัยปทุมธานี

 

โซนภาคตะวันออก
ราชนาวี 8 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดระยอง
ชลบุรี เอฟซี 5 - 0 ปลวกแดง ระยอง ยูไนเต็ด
จันทบุรี เอฟซี 0 - 2 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดชลบุรี
พีทีที ระยอง 3 - 0 กองเรือยุทธการ
พัทยา ยูไนเต็ด 2 - 0 สระแก้ว เอฟซี


โซนภาคตะวันตก
สุพรรณบุรี เอฟซี 3 - 1 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเพชรบุรี
พีที ประจวบ เอฟซี 0 - 2 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดกาญจนบุรี
สมุทรสงคราม เอฟซี 3 - 0 หัวหิน ซิตี้
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี 7 - 0 นนทบุรี เอฟซี
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 2 - 2 สีหมอก เอฟซี


โซนภาคใต้
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดภูเก็ต 4 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดสุราษฎร์ธานี
หาดใหญ่ ซิตี้ 18 - 0 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดนครศรีธรรมราช
ดับบลิวยู นครศรีฯ ยูไนเต็ด 1 - 4 สุราษฎร์ธานี ซิตี้